Thứ ba, 2024-04-23, 8:50 PMTrang chính | Đăng ký | Đăng nhập

Chuyên mục

Đăng nhập

Thân chào Guest!

Công thức nền trộn đang sử dụng _ bài số 5 - Page 2 - Diễn đànCông thức nền trộn đang sử dụng _ bài số 5 - Page 2 - Diễn đàn
[ Bài viết mới · Thành viên · Nội quy diễn đàn · Tìm kiếm · RSS ]
Diễn đàn » CHUYÊN MỤC THỦY SINH » Thủy sinh theo cách riêng của Hữu Nguyên » Công thức nền trộn đang sử dụng _ bài số 5
Công thức nền trộn đang sử dụng _ bài số 5
xuantanVào lúc: 3:47 PM,Thứ bảy, 2008-10-11, | Tin nhắn 16
Private
Nhóm : Quản Lý
Hiện đang : Offline
Quote (huunguyen)
Bùn ruộng: khi khai thác nhớ lựa chỗ ngập nước có bùn thật đen và nước thật trong (tốt nhất là ở ruộng vừa gặt), chỉ khai thác sâu 10 cm bề mặt của lớp bùn vì chỉ có lớp mặt này có hàm lượng NPK đã bị phân rã hoàn toàn, nếu khai thác sâu quá sẽ gặp phải lớp bùn có mùi rất hôi chính là dấu hiệu NPK chưa phân hủy hết.
_ Sạn nhỏ: như trên.
_ Đất sét: như trên.
_ Nham thạch: như trên.
• Công thức trộn:
_ 1kg bùn
_ 6kg sạn 3 màu
_ 1 kg nham thạch
_ 1 kg đất sét đỏ

Nguyên hướng dẫn luôn cách trộn.hay là trộn hùm bà lằng 1 đống như trộn bê tông wacko

Thảo iu !

dan_pig10Vào lúc: 6:02 PM,Thứ bảy, 2008-10-11, | Tin nhắn 17
Colonel
Nhóm : Quản Lý
hôm nay mới đi ngang qua Lý Vũ , thấy cái màu nước xanh đến chịu hok nổi ! túm lại là đẹp ghê

catch me, if u can !

tuanmanoVào lúc: 9:21 PM,Thứ bảy, 2008-10-11, | Tin nhắn 18
Private
Nhóm : Thành Viên
cách này hay quá nhưng ngặt nỗi em ở Huế sad
fân trùn đỏ và tracatu thì chịu rồi, cả nham thạch nữa hic hic
ko biết có thể đặt hàng từ trong đấy ra nữa ko :x, anh Nguyen có biết chỗ nào có thể đặt hàng được ko ạ biggrin

huunguyenVào lúc: 0:11 AM,Chủ nhật, 2008-10-12, | Tin nhắn 19
Admin
Nhóm : Quản Trị
smile thua, có người quen trong này ra anh gửi ra cho.

Được giúp đỡ bạn bè là niềm vui lớn nhất của bản thân...

tuanmanoVào lúc: 2:05 PM,Chủ nhật, 2008-10-12, | Tin nhắn 20
Private
vâng thanks anh biggrin
có lẽ em fải chạy vào DN 1 chuyến xem sao, đang muốn làm quá rồi >.<

AlabusVào lúc: 4:41 PM,Thứ năm, 2008-10-16, | Tin nhắn 21
Private
Anh huunguyen oai cho em hỏi cái công thức số 2 của anh em thấy coi bộ thích hợp với cái hồ của em lắm hihi má ngặt nổi ở chỗ em ở ngó qua ngó lại fear toàn là nhà, ruộng chắc là hôk có roài.Vậy mình có thể chủ động làm bùn dc hôk anh book .Với em thấy mỗi lần nước ròng ở 2 bên bờ sông bùn nhiều lém mà kô biết cái đó sử dụng dc hôk nữa, anh cho em ý kiến nha. help

Nếu là con chim, chiếc lá
Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh
Lẽ nào vay mà không có trả
Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình?

huunguyenVào lúc: 8:54 PM,Thứ năm, 2008-10-16, | Tin nhắn 22
Admin
biggrin chúc mừng Alabus, vùng Bình Dương gần bờ sông nên thuận lợi lắm, cái đó chỉ cần múc lên xài mà ko cần suy nghĩ gì nữa hết smile
khi nào vô HCM nhớ mang theo cho anh em thử với nhé, yên chí đi xài ok lắm smile

duy_linhVào lúc: 2:00 PM,Thứ sáu, 2008-10-17, | Tin nhắn 23
Major
mình làm cái hồ nhà mình theo công thức thứ nhất của anh nguyên, chỉ có khác là mình thêm chút cát lớp trên rồi cho sỏi lên thôi. nếu không để ý thì ai biết được mình có pha cát.
còn tác dụng phụ như anh nguyên nói trên thì em chưa thấy (setup 2 tháng rùi).
tại em nghĩ trong các bộ lọc mà em đã được học(lọc cơ học ấy) có cát nên em mới cho cát vào em nghĩ không sao. em chư có làm lâu nên chưa biết được, khi nào có kết quả thì em cho các anh chị em biết nha

huunguyenVào lúc: 8:32 PM,Chủ nhật, 2008-10-19, | Tin nhắn 24
Admin
happy không sao là mừng rồi, kỹ lưỡng thì nê tránh...

AlabusVào lúc: 7:09 AM,Thứ tư, 2008-10-29, | Tin nhắn 25
Private
ah anh HuuNguyen ơi cái nền số 2 đấy mình trộn xong đổ nước vô cắm cây là dc hả anh mình có cần phải thay nước thêm 1 vài lần nữa hok vậy anh console

Nếu là con chim, chiếc lá
Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh
Lẽ nào vay mà không có trả
Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình?

huunguyenVào lúc: 8:01 PM,Thứ tư, 2008-10-29, | Tin nhắn 26
Admin
smile nếu đục thì thay, không đục thay làm j ???

taidaubmtVào lúc: 4:46 PM,Thứ ba, 2008-11-18, | Tin nhắn 27
Private
anh huunguyen ơi em đang sử dụng công thức nền trộn của anh nhưng TRÙN ĐỎ của em sử dụng cò hàm lượng trên bao bì ghi Canxi 2%, Magie 100mg/kg dậy có dùng được không anh có ảnh hưởng gì không?em ở bmt nên điều kiện mua đồ không thuận tiện cho lắm

g

GauMeoVào lúc: 9:00 AM,Thứ năm, 2008-11-20, | Tin nhắn 28
Private
chiều mai Gấu Mèo về quê, setup cho tía em cái hồ, ở quê em nguyên liệu không có đầy đủ, mà giá cả lại méc lém (cây thủy sinh bèo nhứt 5k/nhánh cao 1 tấc ý ), nên GM phải mua nguyên liệu, cây trong SG đem zìa. Híc , khổ thế ấy. Hehe GM sẽ đi xuống ruộng cùng tía lụm ít bùn về trộn nền theo công thức anh Nguyên chỉ. Thành quả thế nèo GM báo cáo sau ạ. Forum này hay lém, ah ai có cây thủy sinh nào dư hoặc kg xài thì alo cho GM nha. GM ở Q Bình Thạnh. nick: thanhhuyen1124, phone: 0908800824.

Bình tĩnh tự tin không cay cú
Âm thầm chịu đựng trả thù sau

huunguyenVào lúc: 9:09 PM,Thứ tư, 2008-11-26, | Tin nhắn 29
Admin
smile chúc GM có 1 cái hồ thật đẹp cho tía ngắm, pm sớm chút nữa là có nhiều cây để tặng rùi...

hoaicam2037Vào lúc: 2:36 PM,Thứ năm, 2008-11-27, | Tin nhắn 30
Private
xin chào cả nhà, mình tên hòa 47t hiện ở biên hòa đồng nai, mình đang nuôi chú cao lưng kim long hồng vĩ, sự vô tình mình vào box thũy sinh nó đã làm mình mất ngủ vì ngoài vẻ đẹp của thủy sinh lại còn tăng thêm sự huyền bí mà các bạn set up hồ cho cá nhân, thật đáng khen cho các bạn có tính sáng tạo, điều đó đã thôi thúc mình dự định set up hồ cũ nuôi la hán cũa mình, theo như bạn huunguyen chỉ dẫn cách tự trộn phân nền cho hồ mình rất là tâm đắc, mục đích chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau, mong các bạn có cách nào hướng dẫn mình tỷ lệ trôn tri bat va tracatu với phân trùn đỏ kô các bạn, hồ mình dài 1m2 r60 c45, hồ cũ đó mà, chào thân ái

Diễn đàn » CHUYÊN MỤC THỦY SINH » Thủy sinh theo cách riêng của Hữu Nguyên » Công thức nền trộn đang sử dụng _ bài số 5
Search:

Copyright MyCorp © 2024 | Site managed by uCoz