Thứ năm, 2024-04-25, 10:57 PMTrang chính | Đăng ký | Đăng nhập

Chuyên mục

Đăng nhập

Thân chào Guest!

Bể mới - Mời các bạn đóng góp ý kiến - Diễn đànBể mới - Mời các bạn đóng góp ý kiến - Diễn đàn
[ Bài viết mới · Thành viên · Nội quy diễn đàn · Tìm kiếm · RSS ]
  • Page 1 of 2
  • 1
  • 2
  • »
Diễn đàn » CHUYÊN MỤC THỦY SINH » Trao đổi học hỏi kinh nghiệm » Bể mới - Mời các bạn đóng góp ý kiến (Vừa mới biết cách up ảnh lên - thanks KhoaNguyen nhiều nha)
Bể mới - Mời các bạn đóng góp ý kiến
77xuantu77Vào lúc: 7:57 AM,Thứ tư, 2008-09-17, | Tin nhắn 1
Private
Nhóm : Thành Viên
Hiện đang : Offline

Kich thuoc : D 68cm x C 48 x S 3
Ánh sáng : máng đèn tự chế , 2 bóng Atman 60cm
Lọc thác
Nền cũ 1.5kg ADA + mình mới làm lại nên tận dụng nền cũ và cho thêm 1.5 hộp DBO
Cây cối: dương xỉ, súng nhật bản, tiger, cỏ dùi trống, vẩy ốc ba lá, vẩy ốc xanh, dáy, hồng liễu, huyết tâm lan, rong cá đẻ
CO2 : không, dự định sẽ có sớm

Nền dùng cát hay là sỏi 3 ly thì mình cũng không rõ lắm, đi ra ngoài hàng mua, người bán hàng giới thiệu loại này là phổ biến

Bể mới hoàn thành được khoảng 3 tuần, cây không được ổn cho lắm: lá dưới hồng liễu bị đen và không đỏ lắm, cỏ dùi trống cũng vậy có mầu đen sẫm chỉ có búp non la xanh thôi, súng nhật lá cũng bị thủng và thối . Huyết tâm lan thì mới trồng được có 1 tuần

Minh mới chơi nên chỉ trồng những loại cây khỏe thôi, Bác Hòa ở Yên Phụ khuyên mình vậy. Mình cũng mua cây và lũa của Bác ý

Khoảng 6 ngày thay nước một lần nhưng nước có mầu hổ phách, váng và bọt thì lúc nào cũng có

Mình cũng rất muốn chơi CTN và một số loại khác cho kín bể nhưng không biết có chơi được không?

Mọi người cho mình xin ý kiến nhé,
smile

Bài viết này được sửa chữa do thành viên : 77xuantu77 - Thứ tư, 2008-09-17, 8:02 AM

huunguyenVào lúc: 11:31 AM,Thứ tư, 2008-09-17, | Tin nhắn 2
Admin
Nhóm : Quản Trị
Bài của anh vừa move vào đây rồi nhé, mai mốt anh phải resize cái hình cho nó nhỏ lại, có thể dùng công cụ Paint của windows đấy. Vào Paint sau khi mở hình, mình chọn Image trên thanh công cụ rồi chọn Stretch/ Skew, chọn kích thước khoảng 30% rồi OK và save lại, thân...

Được giúp đỡ bạn bè là niềm vui lớn nhất của bản thân...

77xuantu77Vào lúc: 11:51 AM,Thứ tư, 2008-09-17, | Tin nhắn 3
Private
Cam on e nhieu

dan_pig10Vào lúc: 5:38 PM,Thứ tư, 2008-09-17, | Tin nhắn 4
Colonel
Nhóm : Quản Lý
cho em có ý kiến chút nghen ! em thấy hình như bố cục của hồ nó hok có logic và ấn tượng lắm , nhìn nó rời rạc sao í ạ ! ^^ !
em hok bík nhìu , nói ji` sai mong mọi người thông cảm ! biggrin

catch me, if u can !

77xuantu77Vào lúc: 10:42 AM,Thứ năm, 2008-09-18, | Tin nhắn 5
Private
Khong sao, moi nguoi phai gop y nhu vay thi moi tien bo duoc chu

Be cua minh moi lam khong co CO2 nen cay co ve khong duoc xanh tuoi lam, minh moi choi nen cung chua biet bo cuc the nao cho hop ly va o roi rac.

Moi nguoi co cao kien gi khong?

huunguyenVào lúc: 8:51 AM,Thứ sáu, 2008-09-19, | Tin nhắn 6
Admin
hồ này đẹp và hoành tráng hơn hồ đầu tay của huunguyen 6 năm về trước rất nhiều, cố gắng đáp ứng các nhu cầu tự nhiên khác của thuy sinh để mọi thứ sinh độnh hơn là được rồi, dù sao đây chỉ mới là những bước đầu làm quen. hands

77xuantu77Vào lúc: 8:44 PM,Thứ sáu, 2008-09-19, | Tin nhắn 7
Private
Theo cac ban bo lua kia co nen go ra lam lai khong?

De gon lua sang ben trai, cho them vai hon da nho sang ben phai, ton nen ben trai len that cao thanh mot ngon doi, o giua lam thanh mot dong song ? Trong se an tuong hon ???

Cac ban co nghi vay khong?

cry

Choi thuy sinh sao kho qua a! Khong co ban nao gan nha minh de con hoc hoi giao luu. Lan nay minh quyet tam dau tu nhung thu can thiet cho cay thuy sinh phat trien tot. Khong biet co them Co2 cay co khac nhieu hon khong?

I would try all my best but i am not always have the best things

Bài viết này được sửa chữa do thành viên : 77xuantu77 - Thứ sáu, 2008-09-19, 8:50 PM

dan_pig10Vào lúc: 8:58 PM,Thứ sáu, 2008-09-19, | Tin nhắn 8
Colonel
Nhóm : Quản Lý
đề nghị chủ nhân bài viết vui lòng gõ tiếng việt có dấu , bực nhất là đọc hok dấu , khó hiểu quá trời angry

catch me, if u can !

huunguyenVào lúc: 10:40 PM,Thứ sáu, 2008-09-19, | Tin nhắn 9
Admin
biggrin hô hô, cảnh cáo ông Tú, bơm dấu tiếng Việt vào hồ trước khi bơm Co2 vào nhé, pó tay... blow

77xuantu77Vào lúc: 8:21 AM,Chủ nhật, 2008-09-21, | Tin nhắn 10
Private
Xin lỗi ban quản trị nhé, máy mình mới cài lại UNIKEY
smile

phuocntVào lúc: 6:33 AM,Thứ ba, 2008-09-23, | Tin nhắn 11
Lieutenant
hồ nhìn cũng khá...tương lai chắc là đẹp lắm...

Cố gắng vì đam mê

Vi_leVào lúc: 10:39 AM,Thứ ba, 2008-09-23, | Tin nhắn 12
Private
Theo ý kiến của mình thì cái nhánh đưa lên ở giữa bên tay phải nên sửa lại đi, nhìn thấy kỳ kỳ, ko biết ý kiến cả nhà sao.

Mau me tu ca canh sang toi cay thuy sinh, hic nhin may cai ho cua ong Vu voi ong Nguyen nay tui chi co moi mot y nghi la lam sao cai ho do co o nha minh voi so tien it nhat KEEKEKEKEE

chuotconVào lúc: 3:33 AM,Thứ bảy, 2008-09-27, | Tin nhắn 13
Colonel
em đang khổ vì máng đèn!!làm thì ko biết ra tiêm đện thì người ta nói dùng hồ cá máng nó bị sét ra nguyễn thông thì đắt đỏ quá!!!
anh TÚ cứu em dzụ máng đèn với!! CHỈ EM LÀM ĐI!!:(

chuột chơi thủy sinh hay thủy sinh chơi chuột!!

Bài viết này được sửa chữa do thành viên : chuotcon - Thứ bảy, 2008-09-27, 3:34 AM

inhnguyenVào lúc: 9:11 AM,Thứ bảy, 2008-09-27, | Tin nhắn 14
Private
hi Bác xuantu!
Hồ bác nhìn bố cục e thấy chưa hoàn chỉnh lắm
Bác phải trồng mấy cây xung quanh (đừn trồng bừa bãi vậy nhìn rối mắt wa ah biggrin ) phải để ở giữa trống trống xíu ,như vậy nhìn bể mình mới có chiều sâu...với lại e thấy hình như hồ của Bác bị rêu rồi thì phải...(thấy mờ mờ ở phía sau hồ tongue chắc là rêu rồi cry )
Em chỉ góp ý kiến vậy thôi ! Bác đừng buồn nhá biggrin biggrin biggrin

nguyenthinhinh

phuocntVào lúc: 8:03 AM,Thứ hai, 2008-09-29, | Tin nhắn 15
Lieutenant
@Chuotcon: Chừng nào sét thì mua cái mới...hehehe

Cố gắng vì đam mê

Diễn đàn » CHUYÊN MỤC THỦY SINH » Trao đổi học hỏi kinh nghiệm » Bể mới - Mời các bạn đóng góp ý kiến (Vừa mới biết cách up ảnh lên - thanks KhoaNguyen nhiều nha)
  • Page 1 of 2
  • 1
  • 2
  • »
Search:

Copyright MyCorp © 2024 | Site managed by uCoz